

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO
SIMANJIRO DVTC
2024

Simu: +255755668314/0754414306

Nukushi:



simanjirodvtc@veta.go.tz

Kumb. Na;

19/12/2023

Ndugu

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO CHA

SIMANJIRO

Mwaka 2024


MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI

- Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika Fani ya
Katika ngazi Level One
mwaka wa I Boarding
- Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili - mitatu (2-3)
- Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 15/01/2024
- Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu mafunzo katika fani uliyopangiwa
- Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali nafasi ya mafunzo uliyopangiwa
- Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua
- Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo
- Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni
- Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa na barua hii
- Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa mapema ili uweze kusajiliwa. Fedha ikishalipwa hairudishwi. Kama fedha za tahadhali (caution Money) hazikutumika zitarudishwa
- Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo

Joel J. Lukumay
MKUU WA CHUO



1. UNATAKIWA KUNUNUA VIFAA VIFUATAVYO KWA MATUMIZI YAKO CHUONI.

- 6.1. Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni.
- 6.2. Suruali mbili za dark blue na overall la blue
- 6.3. Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visigino vifupi .
- 6.4. Viatu vya usalama kwenye karakana. → 
- 6.5. Vifaa vya hesabu na uchoraji(mathematical set).
- 6.6. Daftari 8 kubwa(Quire 2). Viatu rangi nyeusi vya Usalama kazini
- 6.7. Faili la kutunzia taarifa/kumbu kumbu za mwanafunzi.
- 6.8. Nguo za michezo T/shirt na bukta rangi ya blue na raba.
- 6.9. Awe na Soksi nyeupe jozi mbili, na Mkanda wa ngozi mweusi.
- 6.10. Unatakiwa kuja na Picha 2 za passport size, iwe na background ya blue maji bahari.
- 6.11. Rim moja ya Karatasi nyeupe (Photocopy paper A4) .
- 6.12. Jaketi jeusi la rangi moja kwa ajili ya baridi.
- 6.13. Bima ya Afya ya NHIF **NI LAZIMA KWA KILA MWANAFUNZI.**

2. MALIPO YA ADA NA GHARAMA NYINGINE NI KAMA INAVYOSOMEKA KWENYE MAJEDWALI HAPO CHINI.

2.1. JEDWALI LA KWANZA ;MALIPO YA ADA NA GHARAMA NYINGINE KWA MUHULA WA KWANZA 2024.

Na.	MAHITAJI	KUTWA	BWENI	MAELEKEZO
1	Ada ya mwanafunzi wa bweni kwa Mwaka (120,000 kwa mihula miwili)	30,000 kwa mihula mmoja	60,000 kwa mihula mmoja	PATA CONTROL NUMBER LIPA KWENYE CONTROL NAMBA UTAKAYOPEW A CHUONI
2	Gharama ya uchakavu na matengenezo	25,000	25,000	
3	Michezo	10,000	10,000	
		65,000	95,000	

2.2. JEDWALI LA PILI;GHARAMA ZA MAHITAJI YAFUATAYO ZINAPATIKANA CHUONI HIVYO MZAZI AJE NA FEDHA TASLIMU SIKU YA KURIPOTI CHUONI..

NA	MAHITAJI	GHARAMA	KIASI	JUMLA
1	Fulana/T-shirt	20,000	1	20,000
2	Kitambulisho	5,000	1	5,000
3	Nembo	3,000	2	6,000
			JUMLA	31,000

2.3. Hakikisha unakuja na bima ya afya itakayo kusaidia wakati wa matibabu.

- Mwanafunzi wa **Bweni** katika fani ya **Ujenzi,uchomeleaji,useremala** anatakiwa kulipia jumla ya **Tshs. 95,000 = /-**(ikiwa utalipia ada ya muhula mmoja). Ada inaweza kulipwa kwa muhulamoja au miwili ya mwaka.
 - Mwanafunzi wa **Kutwa** katika fani ya **Ujenzi,uchomeleaji,useremala** anatakiwa kulipia jumla ya **Tshs. 65,000 /-** (ikiwa utalipia ada ya muhula mmoja). Ada inaweza kulipwa kwa muhula mmoja au miwili. kwa mwaka.
 - ADA ZA MTIHANI.Watakaofanya vizuri katika mafunzo na kufikia sifa za ufaulu wataruhusiwa kufanya mitihani ya kitaifa “Competence Based Assessment”[CBA] na watapaswa kulipia ada ya mtihani huo.Wazazi/Walezi wataarifiwa kiasi cha Ada wakati wa likizo ndefu, mwezi June/July 2024.
3. **Kwa mwanafunzi wa bweni uje na Jembe,Fyekeo/panga, Godoro jipya la inchi 4kwa futi 2.5 kwa futi 6, shuka mbili za (pink),mto wa kulalia,blanketi ,Chandarua nyeupe,bakuli ya chuma,sahani ya chuma,kikombe,kijiko, na ndoo ya kuogea na kufulia pamoja na vifaa binafsi vya usafi.**
4. **KUPOKELEWA.** Waliolipa ada kamili, kuwa na vifaa vilivyotajwa na kutimiza masharti yote yaliyoandikwa hapo juu,Ndio watapokelewa chuoni.Utatakiwa kuonyesha vitu hivi kwa mwalimu wa Dawati la kusajiliwaChuoni utakaporipoti na utapewa kibali cha usajili ili kupokelewa katika Fani yako na Bwenini

Wako,

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI – SIMANJIRO



.....
MKUU WA CHUO



SHERIA ZA CHUO:

Ili kufanikisha mafunzo ya awali ya ufundi kila mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria zifuatazo:-

1. MAHUDHURIO:

- (a) Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:30 asubuhi. Hii ina maana ifikapo saa 1:30 wanafunzi wote wawe wameshafika chuoni. **ADHABU KALI ITATOLEWA KWA WACHELEWAJI.**
- (b) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali Au sehemu nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na Mwalimu wa zamu kupitia kwa mwalimu wa darasa/msajili wa chuo.
- (c) **Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni lazima habari/taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa.**
- (d) Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu mafunzo.
- (e) Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo.

2. MAVAZI:

- (a) Sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe la mikono mifupi na T-shirt ya VETA. Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa safari ya kuja chuoni na kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe limechomekewa.
- (b) Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.
- (c) Viatu vyenye visigino virefu na kanda mbili au viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi kuvaliwa chuoni.

3. USAFI WA MWILI:

- (a) Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile kwa kipindi chote cha mafunzo.
Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali.
- (b) **NYWELE KWA WAVULANA:**
 - i. Zikatwe ziwe fupi sana, KIPARA hairuhusiwi kabisa.
 - ii. Ndevu haziruhusiwi. Ndevu za aina zote haziruhusiwi mustachi/sharubu.
- (c) **NYWELE KWA WASICHANA:**
 - i. Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma.
 - ii. kucha zisifugwe kabisa wala kupaka rangi

4. **WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE:**
- (a) Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali ya chuo au mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa chuo mara moja.
 - (b) Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na ukakinunue kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza.
 - (c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko ndani ya chuo.
 - (d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini.
5. **UGOMVI:**
- Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha na matendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya dola.
6. **ULEVI:**
- Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za vileo anavuta bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja.
7. **MAPENZI:**
- (a) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya mfanyakazi/mwalimu na mwanafunzi hairuhusiwi kabisa.
 - (b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi watumishi bila ya kibali au ruhusa.
8. **MIGOMO:**
- Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. Atakayeshawishi au kusababisha migomo atafukuzwa chuoni mara moja.
9. **LUGHA:**
- Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kiingereza hivyo ni wajibu wa kila mwanafunzi kujifunza kiingereza.
10. Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na ajulishwe Mkuu wa Chuo mara moja.
11. Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi.

ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI

12. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo tu:
- (i) Jumapili tangu saa 12.00 asubuhi hadi saa 12.00 jioni
 - (ii) Jumamosi tangu saa 7:30 mchana hadi saa 12 jioni
- Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati wowote bila kibali maalum.

13. Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuwa na kitambulisho cha Chuo na atajiandikisha langu kuu na sare ya Chuo. Mwanafunzi atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila kitambulisho atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang'anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa chuoni.
14. Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kibali atasimamishwa masomo.
15. Hairuhusiwi kupikia chakula bwenini, na atakayekiuka sheria hii atachukuliwa hatua kali.
16. (a) Ni marufuku wanachuo wa kiume na wakike kutembeleana mabwenini.
(b) Hairuhusiwi **KABISA** kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi wafanyakazi wa Chuo bila ruhusa au kibali.
17. Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini. Endapo kuna mgonjwa, ruhusa maalum kutoka kwa mwalimu wa zamu itatolewa.
18. Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:00 za usiku.
19. Hakuna ruhusa kumkaribisha au kumlaza mgeni, ikiwa mwanachuo atatembelewa na mgeni au ndugu siku ya masomo, ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya kumkaribisha katika sehemu ya mazungumzo.
 - Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00 mchana hadi saa 12:00 jioni.
 - Kila Jumapili na siku za sikukuu kuanzia saa 12:00 asubuhi mpaka saa 12:00 jioni.
20. Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.
21. Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na Ofisi ya Mkuu wa Chuo.
22. **Ruhusa ya kutoka Chuoni Jumamosi saa 7:30 mchana hadi saa 12:00 jioni. Jumapili na siku za sikukuu saa 12 asubuhi hadi saa 12:00 jioni. Majina yaandikwe kwenye kitabu cha kutoka na kuingia. Mhusika aweke muda wa kutoka na kusaini arudipo.**

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI – SIMANJIRO



.....
MKUU WA CHUO



VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY

MEDICAL EXAMINATION FORM

Date.....

THE MEDICAL OFFICER

.....
.....
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION:

Name of trainee

Please examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training and subsequently work as a/an.....

Eyesight.....

Hearing.....

Asthma.....

Other serious diseases.....

MEDICAL CERTIFICATE:

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for training as above.

DateDesignation.....

Signature and official stamp.....

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI



FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

a) MWANACHUO

MimiFani yaninakubali nafasi ya mafunzo katika fani niliyopangiwa, pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo ambazo nimezisoma na kuzielewa vizuri.

Sahihi

Tarehe

b) MDHAMINI

Mimi
ambaye(Mzazi/Mlezi/Kaka/Dada n.k)wa mtajwa hapo juu nathibitisha kuwa ninamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo ikiwa ada na michango mingine kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na Chuo wakati wote wa mafunzo.

Simu.....

Sahihi

Tarehe